ጠንካራ የችሎታ ገንዳ ከ2015 ጀምሮ የብሪታንያ የመጀመሪያውን የመንገድ ርዕስ ሊያቀርብ ይችላል
የቅርብ ጊዜ የቱር ደ ፍራንስ ሻምፒዮን ጌራይንት ቶማስ እና የጂሮ ዲ ኢታሊያ አሸናፊ ክሪስ ፍሮም በታላቋ ብሪታኒያ የብስክሌት ቡድን የረጅም ጊዜ መዝገብ ውስጥ ገብተዋል በሚቀጥለው ወር በዩሲአይ የዓለም ሻምፒዮና በኢንስብሩክ፣ ኦስትሪያ።
ሁለቱም ቶማስ እና ፍሩም በ2014 ከብራድሌይ ዊጊንስ የሙከራ ስኬት በኋላ ዩናይትድ ኪንግደም የመጀመሪያውን የወንዶች ልሂቃን የመንገድ ላይ ማዕረግን ለማስጠበቅ ስትፈልግ ቶማስ እና ፍሮም በሁለቱም የመንገድ ውድድር እና የጊዜ ሙከራ ውስጥ ተካተዋል።
ከቡድን ስካይ ጥንድ ጎን ለጎን ሁለቱም አደም እና ሲሞን ያትስ (ሚቸልተን-ስኮት) ለመንገድ ውድድር እጩ አሽከርካሪዎች ተካተዋል፣ የብሪቲሽ ብሄራዊ ሻምፒዮን ኮንኖር ስዊፍት እና ሂዩ ካርቲ (ኢኤፍ-ድራፓክ) ይህንን የመጀመሪያ ምርጫ አድርገዋል። እንዲሁ።
ከ4,000ሜ በላይ ከፍታ ያለው ተራራማ ኮርስ ታላቋ ብሪታኒያ ሰባት የታላቁን የቱር ድሎችን ባካተተ የችሎታ ገንዳ ከድል ተወዳጆች ተርታ ልትመደብ አለባት።
ቁልቁለት አቀበት፣ በቅጽል ስሙ 'ሄል'፣ ምንም እንኳን የየቴስ መንትዮች እና የቶማስ ዘይቤ የሚስማማ ቢሆንም ስራቸውን እንደ ጁሊያን አላፊሊፔ እና አሌሃንድሮ ቫልቨርዴ ከመሳሰሉት ጋር የሚቃረን ይሆናል።
የአፈጻጸም ዳይሬክተር እስጢፋኖስ ፓርክ በረጅም ዝርዝሮቹ ጥንካሬ ላይ አስተያየት ሰጥተዋል።
'ቡድኖቹን ስንመለከት እንደዚህ አይነት ሰፊ እና የተለያየ የችሎታ ስብስብ አለን - ከግራንድ ቱር አሸናፊዎች እስከ ኦሊምፒክ፣አለም፣ አውሮፓ እና ሀገራዊ ሻምፒዮናዎች በብስክሌት ዘርፎች የተውጣጡ፣ ሁሉም ብዙ የሚያቀርቡልን። ለራሳቸውም ሆነ ለቡድን ጓደኞቻቸው በእነዚህ የዩሲአይ የመንገድ አለም ሻምፒዮናዎች፣ ' ፓርክ እንዳለው።
'በተለይ ጌሬንት ቶማስ፣ክሪስ ፍሮም እና ሲሞን ያትስ በዚህ አመት ራሳቸውን ለምርጫ በማቅረባቸው አገራችን በካሌንደር ሦስቱ ታላላቅ ሩጫዎች እንድትኮራ ማድረጋቸው በጣም አስደስቶኛል።
'Innsbruck አንዳንድ ፈታኝ ሆኖም አስደሳች እሽቅድምድም ቃል ገብቷል እና የመጨረሻውን የቡድን ምርጫችንን በጊዜ ሂደት እናረጋግጣለን።'
የባርነስ እህቶች መንገዱን ይመራሉ
የሴቶች ረጅም መዝገብ በእህቶች፣በሀና እና አሊስ ባርነስ የሚመራ ሲሆን ሁለቱንም የመንገድ ውድድር እና የጊዜ ሙከራን ማሽከርከር ይችላሉ። እንዲሁም በሚቀጥለው ወር ከውድድሩ አስቀድሞ ዳኒ ሮዌን እንደ አጋር አጋር ይኖራቸዋል።
በሌላነት የምትታወቀው የቀድሞዋ የዓለም ሻምፒዮን ሊዝዚ ዴይናን የመጀመሪያ ልጇን መወለድ ስትጠብቅ ከብስክሌት የራቀች ናት።
የአለም ሻምፒዮና ሻምፒዮን ቻርሊ ታንፊልድ እና ኤታን ሃይተር በዚህ አመት መጀመሪያ ላይ በጁኒየር ጂሮ ዲ ኢታሊያ ድንቅ ብቃት ባሳየው እስጢፋኖስ ዊሊያምስ ለተቀላቀለው ከ23 አመት በታች የወንዶች ቡድን እጩ ሆነዋል።
ሌላኛው የማስታወሻ ስም ኤሊኖር ቤስትስተት ነው፣ ለታዳጊ ሴቶች የመንገድ ውድድር እና የጊዜ ሙከራ የተዘረዘረችው፣ የ2004 የፓሪስ-ሩባይክስ አሸናፊ ማግነስ ባክስተድት።
የብሪታንያ ኢሊት የወንዶች የመንገድ ውድድር (ስምንት ለመንዳት)
Hugh Carthy
ክርስቲያን ማርክ
ስቲቭ ኩሚንግስ
Scott ዴቪስ
Owain Doull
አሌክስ ዶውሴት
ክሪስ ፍሩሜ
ታኦ ጂኦግጋን ሃርት
ፔት ኬናው
ጄምስ ኖክስ
ኢያን ስታናርድ
Ben Swift
Conor Swift
Geraint Thomas
Adam Yates
Simon Yates
Elite የወንዶች ጊዜ ሙከራ (ሁለት የሚጋልቡ)
አሌክስ ዶውሴት
ክሪስ ፍሩሜ
ታኦ ጂኦጋገን ሃርት
Geraint Thomas
Elite የሴቶች የመንገድ ውድድር (ስድስት ለመንዳት)
አሊስ ባርነስ
ሀና ባርነስ
አና ክርስቲያን
ዳኒ ገና
አሊስ ኮብ
አና ሄንደርሰን
ናታሊ ግሪንዘር
ዳኒ ሮዌ
Hayley Simmonds
ሶፊ ራይት
የElite የሴቶች ጊዜ ሙከራ (ሁለት የሚጋልቡ)
አሊስ ባርነስ
ሀና ባርነስ
Hayley Simmonds
ከ23 አመት በታች የወንዶች የጎዳና ላይ ውድድር (አምስት ለመንዳት)
ማቴ ቦስቶክ
ማርክ ዶኖቫን
Adam Hartley
ኤታን ሃይተር
ጄምስ ሻው
Max Steadman
ጃክ ስቱዋርት
ዳን ቱሌት
ስቴፈን ዊሊያምስ
ፍሬድ ራይት
ከ23 አመት በታች የወንዶች ጊዜ ሙከራ (ሁለት ለመንዳት)
ኤታን ሃይተር
ቻርሊ ታንፊልድ
የጁኒየር የወንዶች የመንገድ ውድድር (አምስት ለመንዳት)
ሌዊስ አስኪ
ጂም ብራውን
አልፊ ጆርጅ
ሜሰን ሆሊማን
ጆ ላቭሪክ
ቲድቦል
Ben Tulett
ሳም ዋትሰን
የጁኒየር የወንዶች ጊዜ ሙከራ (ሁለት ለመሳፈር)
ጆ ላቭሪክ
ዊል ቲድቡል
Ben Tulett
ሳም ዋትሰን
የጁኒየር የሴቶች የመንገድ ውድድር (አምስት ለመሳፈር)
Elynor Backstedt
አና ዶቸርቲ
ኢዛቤል ኤሊስ
Pfeiffer Georgi
Amy Monkhouse
አሚሊያ ሻርፕ
የኮርኔ ጎን
ኤፕሪል ትሬሲ
የጁኒየር ሴቶች ጊዜ ሙከራ (ሁለት ለመሳፈር):
Pfeiffer Georgi
Elynor Backstedt